adduser_3.112+nmu1 - en to vi translation catalogue (113 entries)

en: %s failed with return code 15, shadow not enabled, password aging cannot be set. Continuing.
vi: %s bị lỗi với mã trả lại 15, bóng không phải được hiệu lực, không thể lập thời gian sử dụng mật khẩu. Đang tiếp tục.

en: %s: Please enter a username matching the regular expression configured
    via the NAME_REGEX configuration variable.  Use the `--force-badname'
    option to relax this check or reconfigure NAME_REGEX.
vi: %s: Hãy gõ một tên người dùng tương ứng với biểu thức chính quy
    được lập bằng biến cấu hình NAME_REGEX.
    Dùng tuỳ chọn « --force-badname » để tránh sự kiểm tra này
    hoặc để cấu hình lại NAME_REGEX.

en: %s: To avoid problems, the username should consist only of
    letters, digits, underscores, periods, at signs and dashes, and not start with
    a dash (as defined by IEEE Std 1003.1-2001). For compatibility with Samba
    machine accounts $ is also supported at the end of the username
vi: %s: Để tránh vấn đề thì tên người dùng nên chứa chỉ
    chữ cái, chữ số, dấu gạch dưới, dấu chấm, dấu và (@), dấu gạch nối,
    mà không cho phép bắt đầu với dấu gạch nối
    (như xác định trong tiêu chuẩn quốc tế IEEE Std 1003.1-2001).
    Để tương thích với tài khoản máy kiểu Samba
    thì cũng hỗ trợ có dấu đô-la ($) kết thúc tên người dùng.

en: Adding group `%s' (GID %d) ...
vi: Đang thêm nhóm « %s » (GID %d) ...

en: Adding new group `%s' (%d) ...
vi: Đang thêm nhóm mới « %s » (%d) ...

en: Adding new group `%s' (GID %d) ...
vi: Đang thêm nhóm mới « %s » (GID %d) ...

en: Adding new user `%s' (%d) with group `%s' ...
vi: Đang thêm người dung mới « %s » (%d) với nhóm « %s » ...

en: Adding new user `%s' (UID %d) with group `%s' ...
vi: Đang thêm người dung mới « %s » (UID %d) với nhóm « %s » ...

en: Adding new user `%s' to extra groups ...
vi: Đang thêm người dung mới « %s » vào các nhóm bổ sung ...

en: Adding system user `%s' (UID %d) ...
vi: Đang thêm người dùng cấp hệ thống « %s » (UID %d) ...

en: Adding user `%s' ...
vi: Đang thêm người dùng « %s » ...

en: Adding user `%s' to group `%s' ...
vi: Đang thêm người dung « %s » vào nhóm « %s » ...

en: Adds a user or group to the system.
      
    Copyright (C) 1997, 1998, 1999 Guy Maor <maor@debian.org>
    Copyright (C) 1995 Ian Murdock <imurdock@gnu.ai.mit.edu>,
                       Ted Hajek <tedhajek@boombox.micro.umn.edu>
vi: Thêm vào hệ thống một người dùng hay nhóm.
      
    Tác quyền © năm 1997, 1998, 1999 của Guy Maor <maor@debian.org>
    Tác quyền © năm 1995 của Ian Murdock <imurdock@gnu.ai.mit.edu>,
                       Ted Hajek <tedhajek@boombox.micro.umn.edu>

en: Allowing use of questionable username.
vi: Đang cho phép sử dụng một tên người dùng đáng ngờ.

en: Backing up files to be removed to %s ...
vi: Đang sao lưu vào %s các tập tin cần gỡ bỏ ...

en: Cannot deal with %s.
    It is not a dir, file, or symlink.
vi: Không thể xử lý %s.
    Nó không phải là một thư mục, tập tin hoặc liên kết tượng trưng.

en: Cannot handle special file %s
vi: Không quản lý được tập tin đặc biệt %s

en: Caught a SIG%s.
vi: Nhận được một tín hiệu SIG%s.

en: Copying files from `%s' ...
vi: Đang sao chép các tập tin từ « %s » ...

en: Copyright (C) 2000 Roland Bauerschmidt <roland@copyleft.de>
vi: Tác quyền © năm 2000 của Roland Bauerschmidt <roland@copyleft.de>

en: Could not find program named `%s' in $PATH.
vi: Không tìm thấy chương trình « %s » trên đường dẫn mặc định $PATH.

en: Couldn't create home directory `%s': %s.
vi: Không thể tạo thư mục chính « %s »: %s.

en: Couldn't parse `%s', line %d.
vi: Không thể phân tích cú pháp của « %s », dòng %d.

en: Creating home directory `%s' ...
vi: Đang tạo thư mục chính « %s » ...

en: Done.
vi: Hoàn tất.

en: Enter a group name to remove:
vi: Nhập tên nhóm cần gỡ bỏ :

en: Enter a user name to remove:
vi: Nhập tên người dùng cần gỡ bỏ :

en: If you really want this, call deluser with parameter --force
vi: Nếu bạn thực sự muốn làm hành vi này, gọi deluser với tham số « --force » (ép buộc)

en: In order to use the --remove-home, --remove-all-files, and --backup features,
    you need to install the `perl-modules' package. To accomplish that, run
    apt-get install perl-modules.
vi: Để sử dụng các tính năng « --remove-home », « --remove-all-files »
    và « --backup features » thì bạn cần phải cài đặt gói « perl-modules ».
    Để làm như thế, chạy câu lệnh:
    apt-get install perl-modules

en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

en: Is the information correct? [Y/n]
vi: Thông tin này có đúng chưa? [c/K]

en: Looking for files to backup/remove ...
vi: Đang tìm tập tin cần sao lưu hoặc gỡ bỏ ...

en: No GID is available in the range %d-%d (FIRST_GID - LAST_GID).
vi: Không có GID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_GID - LAST_GID).

en: No GID is available in the range %d-%d (FIRST_SYS_GID - LAST_SYS_GID).
vi: Không có GID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_SYS_GID - LAST_SYS_GID).

en: No UID is available in the range %d-%d (FIRST_SYS_UID - LAST_SYS_UID).
vi: Không có UID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_SYS_UID - LAST_SYS_UID).

en: No UID is available in the range %d-%d (FIRST_UID - LAST_UID).
vi: Không có UID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_UID - LAST_UID).

en: No UID/GID pair is available in the range %d-%d (FIRST_SYS_UID - LAST_SYS_UID).
vi: Không có cặp UID/GID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_SYS_UID - LAST_SYS_UID).

en: No UID/GID pair is available in the range %d-%d (FIRST_UID - LAST_UID).
vi: Không có cặp UID/GID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_UID - LAST_UID).

en: No options allowed after names.
vi: Không cho phép lập tuỳ chọn đẳng sau tên.

en: Not backing up/removing `%s', it is a mount point.
vi: Không sao lưu hoặc gỡ bỏ « %s » vì nó là một điểm gắn kết.

en: Not backing up/removing `%s', it matches %s.
vi: Không sao lưu hoặc gỡ bỏ « %s » vì nó tương ứng với %s.

en: Not creating home directory `%s'.
vi: Không tạo thư mục chính « %s ».

en: Only one or two names allowed.
vi: Cho phép chỉ một hay hai tên thôi.

en: Only root may add a user or group to the system.
vi: Chỉ người chủ có quyền thêm vào hệ thống một người dùng hay nhóm.

en: Only root may remove a user or group from the system.
vi: Chỉ người chủ có quyền gỡ bỏ khỏi hệ thống một người dùng hay nhóm.

en: Permission denied
vi: Không đủ quyền

en: Removes users and groups from the system.
vi: Gỡ bỏ khỏi hệ thống các người dùng và nhóm.

en: Removing crontab ...
vi: Đang gỡ bỏ bảng định kỳ crontab ...

en: Removing directory `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ thư mục « %s » ...

en: Removing files ...
vi: Đang gỡ bỏ các tập tin ...

en: Removing group `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ nhóm « %s » ...

en: Removing user `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ người dùng « %s » ...

en: Removing user `%s' from group `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ người dùng %s khỏi nhóm « %s » ...

en: Selecting GID from range %d to %d ...
vi: Đang lựa chọn GID trong phạm vi %d đến %d ...

en: Selecting UID from range %d to %d ...
vi: Đang lựa chọn UID trong phạm vi %d đến %d ...

en: Setting quota for user `%s' to values of user `%s' ...
vi: Đang lập hạn ngạch của người dùng « %s » thành giá trị của người dùng « %s » ...

en: Specify only one name in this mode.
vi: Trong chế độ này thì ghi rõ chỉ môt tên.

en: Stopped: %s
vi: Bị dừng: %s

en: Stopping now without having performed any action
vi: Đang dừng lại ngay bây giờ mà chưa làm gì

en: The --group, --ingroup, and --gid options are mutually exclusive.
vi: Ba tuỳ chọn « --group », « --ingroup » và « --gid options » loại từ lẫn nhau.

en: The GID %d does not exist.
vi: GID %d không tồn tại.

en: The GID %d is already in use.
vi: GID %d đang được dùng.

en: The GID `%s' is already in use.
vi: GID « %s » đang được dùng.

en: The UID %d is already in use.
vi: UID %d đang được dùng.

en: The group `%s' already exists and is not a system group. Exiting.
vi: Nhóm « %s » đã có và không phải là một nhóm cấp hệ thống nên thoát.

en: The group `%s' already exists as a system group. Exiting.
vi: Nhóm « %s » đã có như là một nhóm cấp hệ thống nên thoát.

en: The group `%s' already exists, but has a different GID. Exiting.
vi: Nhóm « %s » đã có với một GID khác nên thoát.

en: The group `%s' already exists.
vi: Nhóm « %s » đã có.

en: The group `%s' does not exist.
vi: Nhóm « %s » không tồn tại.

en: The group `%s' is not a system group. Exiting.
vi: Nhóm « %s » không phải là một nhóm cấp hệ thống nên thoát.

en: The group `%s' is not empty!
vi: Nhóm « %s » chưa trống !

en: The group `%s' was not created.
vi: Chưa tạo nhóm « %s ».

en: The home dir must be an absolute path.
vi: Thư mục chính phải là một đường dẫn tuyệt đối.

en: The home directory `%s' already exists.  Not copying from `%s'.
vi: Thư mục chính « %s » đã có nên không sao chép từ « %s ».

en: The system user `%s' already exists. Exiting.
vi: Người dùng cấp hệ thống « %s » đã có nên thoát.

en: The user `%s' already exists with a different UID. Exiting.
vi: Người dùng « %s » đã có với một UID khác nên thoát.

en: The user `%s' already exists, and is not a system user.
vi: Người dùng « %s » đã có và không phải là một người dùng cấp hệ thống.

en: The user `%s' already exists.
vi: Người dùng « %s » đã có.

en: The user `%s' already exists. Exiting.
vi: Người dùng « %s » đã có nên thoát.

en: The user `%s' does not exist, but --system was given. Exiting.
vi: Người dùng « %s » không tồn tại mà đưa ra « --system » nên thoát.

en: The user `%s' does not exist.
vi: Người dùng « %s » không tồn tại.

en: The user `%s' is already a member of `%s'.
vi: Người dùng « %s » đã thuộc về « %s ».

en: The user `%s' is not a member of group `%s'.
vi: Người dùng « %s » không thuộc về nhóm « %s ».

en: The user `%s' is not a system user. Exiting.
vi: Người dùng « %s » không phải là một người dùng cấp hệ thống nên thoát.

en: The user `%s' was not created.
vi: Chưa tạo người dùng « %s ».

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at
    your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but
    WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU
    General Public License, /usr/share/common-licenses/GPL, for more details.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó
    và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU
    như được xuất bản bởi Tổ Chức Phần Mềm Tự Do; hoặc phiên bản 2
    của Giấy Phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau nào.
    
    Chương trình này được phát hành vì mong muốn nó có ích,
    nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM
    ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.
    Xem Giấy Phép Công Cộng GNU (/usr/share/common-licenses/GPL)
    để biết thêm chi tiết.

en: Try again? [y/N]
vi: Thử lại ? [c/K]

en: Unknown variable `%s' at `%s', line %d.
vi: Không rõ biến « %s » tại « %s », dòng %d.

en: Usually this is never required as it may render the whole system unusable
vi: Rất ít yêu cầu hành vi này vì nó có thể gây ra toàn bộ hệ thống là vô ích.

en: WARNING: You are just about to delete the root account (uid 0)
vi: CẢNH BÁO : bạn sắp xoá bỏ tài khoản người chủ (UID 0)

en: Warning: The home dir %s you specified already exists.
vi: Cảnh báo : bạn đã ghi rõ một thư mục chính %s đã có.

en: Warning: The home dir %s you specified can't be accessed: %s
vi: Cảnh báo : bạn đã ghi rõ một thư mục chính %s không cho truy cập được: %s

en: Warning: The home directory `%s' does not belong to the user you are currently creating.
vi: Cảnh báo : thư mục chính « %s » không thuộc về người dùng bạn đang tạo.

en: Warning: group `%s' has no more members.
vi: Cảnh báo : nhóm « %s » không còn có bộ phận lại.

en: You may not remove the user from their primary group.
vi: Không cho phép gỡ bỏ người dùng khỏi nhóm chính của họ.

en: `%s' does not exist. Using defaults.
vi: « %s » không tồn tại nên dùng giá trị mặc định.

en: `%s' exited from signal %d. Exiting.
vi: « %s » bị chấm dứt do tín hiệu %d nên thoát.

en: `%s' returned error code %d. Exiting.
vi: « %s » trả lại mã lỗi %d nên thoát.

en: `%s' still has `%s' as their primary group!
vi: « %s » vẫn còn cấp « %s » là nhóm chính !

en: adduser [--home DIR] [--shell SHELL] [--no-create-home] [--uid ID]
    [--firstuid ID] [--lastuid ID] [--gecos GECOS] [--ingroup GROUP | --gid ID]
    [--disabled-password] [--disabled-login] USER
       Add a normal user
    
    adduser --system [--home DIR] [--shell SHELL] [--no-create-home] [--uid ID]
    [--gecos GECOS] [--group | --ingroup GROUP | --gid ID] [--disabled-password]
    [--disabled-login] USER
       Add a system user
    
    adduser --group [--gid ID] GROUP
    addgroup [--gid ID] GROUP
       Add a user group
    
    addgroup --system [--gid ID] GROUP
       Add a system group
    
    adduser USER GROUP
       Add an existing user to an existing group
    
    general options:
      --quiet | -q      don't give process information to stdout
      --force-badname   allow usernames which do not match the
                        NAME_REGEX configuration variable
      --help | -h       usage message
      --version | -v    version number and copyright
      --conf | -c FILE  use FILE as configuration file
vi: adduser [--home THƯ_MỤC] [--shell TRÌNH_BAO] [--no-create-home] [--uid MÃ_SỐ]
    [--firstuid MÃ_SỐ] [--lastuid MÃ_SỐ] [--gecos GECOS] [--ingroup NHÓM | --gid MÃ_SỐ]
    [--disabled-password] [--disabled-login] NGƯỜI_DÙNG
       Thêm một người dùng thông thường
    
    adduser --system [--home THƯ_MỤC] [--shell TRÌNH_BAO] [--no-create-home] [--uid MÃ_SỐ]
    [--gecos GECOS] [--group | --ingroup NHÓM | --gid MÃ_SỐ] [--disabled-password]
    [--disabled-login] NGƯỜI_DÙNG
       Thêm một người dùng cấp hệ thống
    
    adduser --group [--gid MÃ_SỐ] NHÓM
    addgroup [--gid MÃ_SỐ] NHÓM
       Thêm một nhóm cấp người dùng
    
    addgroup --system [--gid MÃ_SỐ] NHÓM
       Thêm một nhóm cấp hệ thống
    
    adduser NGƯỜI_DÙNG NHÓM
       Thêm vào một nhóm tồn tại một người dùng đã có
    
    Tuỳ chọn chung:
      --quiet | -q      đừng gửi cho đầu xuất tiêu chuẩn thông tin về tiến trình
      --force-badname   cho phép tên người dùng không tương ứng
                        với biến cấu hình NAME_REGEX
      --help | -h       trợ giúp này
      --version | -v    số thứ tự phiên bản và bản quyền
      --conf | -c TỆP  sử dụng tập tin này làm tập tin cấu hình

en: adduser version %s
vi: adduser phiên bản %s

en: deluser USER
      remove a normal user from the system
      example: deluser mike
    
      --remove-home             remove the users home directory and mail spool
      --remove-all-files        remove all files owned by user
      --backup                  backup files before removing.
      --backup-to <DIR>         target directory for the backups.
                                Default is the current directory.
      --system                  only remove if system user
    
    delgroup GROUP
    deluser --group GROUP
      remove a group from the system
      example: deluser --group students
    
      --system                  only remove if system group
      --only-if-empty           only remove if no members left
    
    deluser USER GROUP
      remove the user from a group
      example: deluser mike students
    
    general options:
      --quiet | -q      don't give process information to stdout
      --help | -h       usage message
      --version | -v    version number and copyright
      --conf | -c FILE  use FILE as configuration file
vi: deluser NGƯỜI_DÙNG
      gỡ bỏ khỏi hệ thống một người dùng thông thường
      ví dụ : deluser van_thanh
    
      --remove-home        gỡ bỏ thư mục chính và ống cuộn thư tín của người dùng
      --remove-all-files     gỡ bỏ tất cả các tập tin được người dùng sở hữu
      --backup                   trước khi gỡ bỏ thì cũng sao lưu
      --backup-to THƯ_MỤC    thư mục vào đó cần sao lưu.
                                       Mặc định là thư mục hiện thời.
      --system                  chỉ gỡ bỏ nếu là một người dùng cấp hệ thống
    
    delgroup NHÓM
    deluser --group NHÓM
      gỡ bỏ khỏi hệ thống một nhóm nào đó
      ví dụ : deluser --group hoc_sinh
    
      --system                  chỉ gỡ bỏ nếu là một nhóm cấp hệ thống
      --only-if-empty       chỉ gỡ bỏ nếu không còn có bộ phận lại
    
    deluser NGƯỜI_DÙNG NHÓM
      gỡ bỏ khỏi nhóm này người dùng đưa ra
      ví dụ : deluser van_thanh hoc_sinh
    
    Tuỳ chọn chung:
      --quiet | -q      đừng gửi cho đầu ra tiêu chuẩn thông tin về tiến trình
      --help | -h       trợ giúp này
      --version | -v    số thứ tự phiên bản và bản quyền
      --conf | -c TỆP  sử dụng tập tin này làm tập tin cấu hình

en: deluser is based on adduser by Guy Maor <maor@debian.org>, Ian Murdock
    <imurdock@gnu.ai.mit.edu> and Ted Hajek <tedhajek@boombox.micro.umn.edu>
vi: deluser dựa vào phần mềm adduser của Guy Maor <maor@debian.org>, Ian Murdock
    <imurdock@gnu.ai.mit.edu> và Ted Hajek <tedhajek@boombox.micro.umn.edu>

en: deluser version %s
vi: deluser phiên bản %s

en: fork for `find' failed: %s
vi: lỗi phân nhánh « find »: %s

en: fork for `mount' to parse mount points failed: %s
vi: lỗi phân nhánh « mount » để phân tích điểm gắn kết: %s

en: getgrnam `%s' failed. This shouldn't happen.
vi: getgrnam « %s » bị lỗi. Trường hợp này không nên xảy ra.

en: invalid argument to option
vi: sai lập đối số tới tuỳ chọn

en: invalid combination of options
vi: sai kết hợp các tuỳ chọn

en: passwd file busy, try again
vi: Tập tin mật khẩu passwd đang bận, hãy thử lại

en: pipe of command `mount' could not be closed: %s
vi: không thể đóng ống dẫn của lệnh « mount »: %s

en: unexpected failure, nothing done
vi: bị lỗi bất thường mà không làm gì

en: unexpected failure, passwd file missing
vi: bị lỗi bất thường, tập tin mật khẩu passwd còn thiếu
